• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

Mdeejay FroYo HD v.3.6 đã có

LÀm ơn Leech giùm qua MediaFire với ạ
1GB data.img -> http://www.multiupload.com/BJ2FXF9IRM

DOWNLOAD v. 3.6:
http://www.multiupload.com/SGZ1IWBUR6

Nếu để leech Rapidshare thì bạn vào http://rapid8.com/ với dung lượng file không hạn chế.
Nếu file <90Mb tại Rapidshare và Megaupload thì bạn có thể vào http://free.getlink.vn/test/www.trungkien.us/ tốc độ leech cực nhanh.
Thank nếu ok nhé^^

Các bác cho hỏi sao bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm lại có size lớn như vậy? hơn 1.4GB ! Trong đó có 1 file là data.img với 1.2GB. trong khi các bản khác thì chỉ vào trăm MB .

Cám ơn các bác,

Các bác cho hỏi sao bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm lại có size lớn như vậy? hơn 1.4GB ! Trong đó có 1 file là data.img với 1.2GB. trong khi các bản khác thì chỉ vào trăm MB .

Cám ơn các bác,

So hết các bản đi ! (có thể bản này là bản cái, đang có chửa )

Mdeejay FroYo HD v.3.6
Có gì mới mẻ ở bản này k mọi người .... ai đã dùng cho 1 số cảm nhận đi nào =D>

Các bác nào đang dùng Mdeejay eVo v. 1.0 Warm mà ko thích dùng cái lockscreen của sense có thể thay bằng lockscreen của nexus rất đơn giản
1. dùng chương trình quản lý file ( mình dùng es fileexplore vào system/app copy htclockscreen.apk ra thẻ nhớ
2. vào lại system/app xóa file htclockscreen.apk
3.copy htclockscreen tại thẻ nhớ rùi paste lại system/app
Hehe bây giờ là có cái lockscreen mới xem cả ngày tháng và giờ bằng tv tại màn hình khóa

Các bác nào đang dùng Mdeejay eVo v. 1.0 Warm mà ko thích dùng cái lockscreen của sense có thể thay bằng lockscreen của nexus rất đơn giản
1. dùng chương trình quản lý file ( mình dùng es fileexplore vào system/app copy htclockscreen.apk ra thẻ nhớ
Hehe bây giờ là có cái lockscreen mới xem cả ngày tháng và giờ bằng tv tại màn hình khóa

Bạn nói rõ hơn đc ko.
sao lại chép cái htclockscreen ra thẻ rồi mình xóa cái trong system/app đi, rồi lại chép cái htclockscreen vào lại chỗ cũ thì nó cũng vẫn là như cũ thôi mà. có gì đó thiếu sót trong bài viết của bạn thì phải :(

ừ nghe khó hiểu thật nhưng đây là do mình nghịch thay cái lockscreen khác vào nhưng nó ko tương thích ko chạy vậy là lại xóa nó đi chép la.i cái lockscreen cũ khi chép lại file mình backup vào lại thì nó hiện ra cái lockscreen của néxus ko biết thế nào nữa bạn cứ thử như mình nói mà xem

ừ nghe khó hiểu thật nhưng đây là do mình nghịch thay cái lockscreen khác vào nhưng nó ko tương thích ko chạy vậy là lại xóa nó đi chép la.i cái lockscreen cũ khi chép lại file mình backup vào lại thì nó hiện ra cái lockscreen của néxus ko biết thế nào nữa bạn cứ thử như mình nói mà xem

ok. để tẹo mình thử.
Hic, phải nói như thế này thì mới hiểu đc chứ.

có ai test bản HD mới chua vậy HD v.3.6 3 ý ......... đã fix đc camera chưa mọi người , có gì mơi hơn không :|

các cao thủ cho mình hỏi. Mình cài rom Mdeejay_FroYo_Sense_v._3.0a trên XDA (link http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=807333 ). Lỗi font chữ ko đọc được tiếng việt. mình trên trang chính thì ==> This build is NOT Multilanguage! bùn ghê. Cho mình hỏi là làm sao đoc được tiếng việt bây giờ? mong được hướng dẫn gấp. rom này chạy mượt lém. đỡ hao pin, chỉ còn thiếu phần tiếng việt là good.

Làm ơn chỉ mình cách làm đọc đựoc tiếng việt. (mình là newbie còn gà zụ này)

Thanks

các cao thủ cho mình hỏi. Mình cài rom Mdeejay_FroYo_Sense_v._3.0a trên XDA (link http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=807333 ). Lỗi font chữ ko đọc được tiếng việt. mình trên trang chính thì ==> This build is NOT Multilanguage! bùn ghê. Cho mình hỏi là làm sao đoc được tiếng việt bây giờ? mong được hướng dẫn gấp. rom này chạy mượt lém. đỡ hao pin, chỉ còn thiếu phần tiếng việt là good.

Làm ơn chỉ mình cách làm đọc đựoc tiếng việt. (mình là newbie còn gà zụ này)

Thanks

Cố tìm trong diễn đàn đi!
Lười quá đấy!
Có nhiều người post rồi chứ có phải ko đâu!

Cho mình hỏi là làm sao đoc được tiếng việt bây giờ? mong được hướng dẫn gấp. rom này chạy mượt lém. đỡ hao pin, chỉ còn thiếu phần tiếng việt là good.

Thanks
Cái bạn cần tìm click vào đây nhiều người post hướng dẫn rồi ban ko chịu tìm thôi

BẠn nào bị lỗi như mình chưa ? Khi gọi đi thì bị thêm số 1 vào đầu thế là không gọi được, mình đang dùng bản
Mdeejay FroYo Lex v.1.0.1

Mình cũng dùng bản warm, goi đi bị thêm số 1 vào đầu, lần trước đọc trên diễn đàn có đề cập cách sửa rồi mà mình quên mất, có bác nào nhớ thì hưỡng dẫn em dùm cái ạ.

Mình cũng dùng bản warm, goi đi bị thêm số 1 vào đầu, lần trước đọc trên diễn đàn có đề cập cách sửa rồi mà mình quên mất, có bác nào nhớ thì hưỡng dẫn em dùm cái ạ.

Bạn thể hiện ngay cái không chịu tìm của mình ????
Ngay bài trước Chineseboy vừa trả lời cho một Mem không tìm - Đọc đi nhé

Cái bạn cần tìm click vào đây nhiều người post hướng dẫn rồi ban ko chịu tìm thôi

Để thay đổi lockscreen thực ra đơn giản là bạn chỉ cần delete cái file htclockscreen.apk là xong ! (Nếu muốn backup thì lưu ra thẻ nhớ)

Back