• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

thank bác Quang nghe bản mới này quá đã windows media fun màng hình hehe \-/

bác quang ơi hôm qua e đang trao đổi với mọi người về vấn đề vào internet qua gprs của các rom cook (ví dụ như rom 42c5,42c2,v10...)em thấy chậm hơn so với các bản rom ship cùng loại sau đó bác có cho e lời nhận xét,nay e tìm lại chủ đề đó mà không thấy đâu cả hay bác xóa của em rồi,em rất thích dùng các bản rom cook nhất là của bác nhưng còn đang vướng mấy chỗ chưa biết dùng,không biết có phải do máy của e có vấn đề ko hoặc em dùng máy chưa đúng cách

bác quang ơi hôm qua e đang trao đổi với mọi người về vấn đề vào internet qua gprs của các rom cook (ví dụ như rom 42c5,42c2,v10...)em thấy chậm hơn so với các bản rom ship cùng loại sau đó bác có cho e lời nhận xét,nay e tìm lại chủ đề đó mà không thấy đâu cả hay bác xóa của em rồi,em rất thích dùng các bản rom cook nhất là của bác nhưng còn đang vướng mấy chỗ chưa biết dùng,không biết có phải do máy của e có vấn đề ko hoặc em dùng máy chưa đúng cách

Hình như bạn post bài trong Topic ROM V42C5 thì phải và mình đã trả lời.
Các bài post đúng quy định thì đâu có bị xóa???

Pác Quang ơi, Pác có thể làm 1 phiên bản không có HTC Messaging được không? vì Em thấy font chữ khi không có HTC Messaging có thể chỉnh to hơn, vì mắt Em kém lắm...

Phiên bản này chạy ổn lắm Pác ah.

Cảm ơn Pác nhiều

sẵn đây xin hỏi bác quang nhé, nếu xài skyfire vào mạng xem được flash, nhưng lại không download được, nếu xài opera 10 thì download được, nhưng lại không xem flash được, em đã từng cài flashlite 3.1, net compact framwork 3.5 vào rồi, nhưng xài opera xem flash thì nó cứ báo chưa cài javascript hoặc bắt cài adobe flash hoài hà.Giá như có chương trình nào vừa xem flash được, vừa cho download được thì tuyệt quá, phải không bác?

Việc xem các file flash đã được giải quyết bằng Opera 10 build 50433. Pác cứ down về cài vào thẻ nhớ vẫn coi các file flash vô tư...

Chúc vui!

sẵn đây xin hỏi bác quang nhé, nếu xài skyfire vào mạng xem được flash, nhưng lại không download được, nếu xài opera 10 thì download được, nhưng lại không xem flash được, em đã từng cài flashlite 3.1, net compact framwork 3.5 vào rồi, nhưng xài opera xem flash thì nó cứ báo chưa cài javascript hoặc bắt cài adobe flash hoài hà.Giá như có chương trình nào vừa xem flash được, vừa cho download được thì tuyệt quá, phải không bác?

sau 1 thời gian dài dùng COM5, giờ mình lại quay về COM2 truyền thống. COM5 trong quá trình sử dụng vẫn phát sinh vài lỗi nhỏ lặt vặt, như cái đống shortcut đưa ra ở màn hình home, reset nó trở về mặc định của anh Quang hết :(

Có một vấn đề nhỏ là Wallpaper bị bể hình, ko đc đúng chất lương của hình khi set làm Wallpaper (trước mình xài rom Ship ko bị). Ai có cách khắc phục lỗi này ko?

Back