• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

Có một vấn đề nhỏ là Wallpaper bị bể hình, ko đc đúng chất lương của hình khi set làm Wallpaper (trước mình xài rom Ship ko bị). Ai có cách khắc phục lỗi này ko?

Mình thấy rom ship cũng thế. chỉ ổn khi dùng ảnh do máy chụp mà thôi. Ko thì đa phần cũng bị bể hình vì nó phóng to lên mà. Nhưng mình khoái dùng bản 40C2 hơn bản 42C2 này. Thấy bản 40 chạy nhanh hơn. Ko hiểu tại sao nữa

Rom trước mình xài ko bị bể hình đâu bạn. Hình mình Crop lại theo đúng phân giải của máy mà nên làm sao phóng to được :|

Rom trước mình xài ko bị bể hình đâu bạn. Hình mình Crop lại theo đúng phân giải của máy mà nên làm sao phóng to được :|

Rom ship 1.66 asia mình cũng vẫn bị bể hình 1 số hình. Dù đã set độ phân giả chuẩn theo màn hình rồi

Các bác cho e hỏi tý!!!Làm sao thay đổi mấy cái icon ở dưới màn hình chính!Chỗ có icon màn hình HOME,MESSAGES.....Đó giờ e xài bản C5 ko àh!!Lần đầu xài C2 mong các bác júp đỡ

Các bác cho e hỏi tý!!!Làm sao thay đổi mấy cái icon ở dưới màn hình chính!Chỗ có icon màn hình HOME,MESSAGES.....Đó giờ e xài bản C5 ko àh!!Lần đầu xài C2 mong các bác júp đỡ
Ý e hỏi là làm sao tắt 1 số icon không cần thiết trên màn hình home hoặc là thay đổi vị trí của nó jống như bên C5 dzậy đó.Vd như e ko xài cái icon Footprints, Twiter.... hay muốn đổi cho cái icon settings lên trên đầu chỗ gần cái icon của màn hình home ấy!!Mong các bác giúp đỡ!!

Ý e hỏi là làm sao tắt 1 số icon không cần thiết trên màn hình home hoặc là thay đổi vị trí của nó jống như bên C5 dzậy đó.Vd như e ko xài cái icon Footprints, Twiter.... hay muốn đổi cho cái icon settings lên trên đầu chỗ gần cái icon của màn hình home ấy!!Mong các bác giúp đỡ!!

Thịnh,

Bạn chọn Setting -> Peonalize -> Home Screen Tabs

Sau đó stick hay un-stick những icon mình thích

Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V43C2 trong bài đầu.
V43C2 không khác gì nhiều so với 42C2, chỉ là thay đổi XIP và Build.

Đang dùng Com 5V42 của bác Quang nay thử chuyển sang Com2 xem sao.thanks bác Quang nhiều nhé.chúc Bác luôn khỏe!

lâu nay vẫn quen dùng com5, hôm nay phải thử lại bản com2 này xem sao, cám ơn Bác Quang

43C2 ra rồi bao giờ 43c5 ra tiếp đấy bác Quang ơi,em thích cái C5 hơn,mà bác bỏ hết cái nhạc chuông mặc định trong rom đi thì tuyệt quá,em đau đầu vì vấn đề này,xóa hết trong mục Ring thì ok,nhưng trong mục Windown thì không thể nào xóa được,hix hix

43C2 ra rồi bao giờ 43c5 ra tiếp đấy bác Quang ơi,em thích cái C5 hơn,mà bác bỏ hết cái nhạc chuông mặc định trong rom đi thì tuyệt quá,em đau đầu vì vấn đề này,xóa hết trong mục Ring thì ok,nhưng trong mục Windown thì không thể nào xóa được,hix hix
Để xóa file trong Windows thì bạn dùng Resco Explorer bỏ thuộc tính Read-Only của file thì mới xóa được nhé...

Để xóa file trong Windows thì bạn dùng Resco Explorer bỏ thuộc tính Read-Only của file thì mới xóa được nhé...

Em bỏ thuộc tính Read-Only như bác bảo mà vẫn không xóa được,nó thông báo file thuôc Rom memory you cannot delete it :( còn 12 bài tên Ring01 đến ring12 là không xóa được ạ

Các bác cho em hỏi giữa Com 5 và Com 2 thì cái nào hơn nhỉ? e dùng Com 5 chưa dùng bản com2 bao giờ.

Back