• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Yeah... Room xài quá đã... lần đầu tiên up room kết quả quá hài lòng.... yeah yeah

Tốc độ của V48 nhanh gấp 1.5 lần V46 và 2 lần V47 đấy !!!
Bạn thử HR lại máy mà xem, sẽ thấy.

vừa up xong là HR liền rồi bác.
Thật ra em lại thích cái task kiểu cũ, vì cái cái task HTC phải bấm đến mấy bước rồi mới stop ALL hơi mắc công.

Có bác nào bị tình trạng giống em hok ? vô internet được 1 chút là nó báo Adobe Flash Lite Insuffiency Memory gì đó, rùi nó treo luôn..lúc xem phim hay gọi điện thoại cũng thường xuyên bị treo, muh tháo pin ra lắp lại cả chục lần nó mới khởi động được..em đã xóa bằng task29 rùi up lại rom mới, chạy 1 thời gian cũng bị lại !!bác nào chỉ giúp em cách khắc phục với...kh6ong biết là do phần cứng hay phần mềm nữa....bây giờ em muốn dùng lại rom mặc định của nó thì làm thề nào hả các bác !!! làm phiền các bác hướng dẫn giúp em..

Không biết mình có phần mềm hay chức năng gì hỗ trợ việc tắt bật khả năng tự xoay màn hình không ha. Cụ thể là khi mình nằm trên giường lướt web, hay thay đổi tư thế nên màn hình cứ bị xoay qua xoay về rất khó chịu, chỉ muốn màn hình opera xoay ngang hoặc xoay dọc thôi, rồi cố định thế, khi nào mình muốn xoay thì có thể nhấn nút gì đó. Mọi người có biết phần mềm nào có chức năng đó ko, giới thiệu mình với.

Không biết mình có phần mềm hay chức năng gì hỗ trợ việc tắt bật khả năng tự xoay màn hình không ha. Cụ thể là khi mình nằm trên giường lướt web, hay thay đổi tư thế nên màn hình cứ bị xoay qua xoay về rất khó chịu, chỉ muốn màn hình opera xoay ngang hoặc xoay dọc thôi, rồi cố định thế, khi nào mình muốn xoay thì có thể nhấn nút gì đó. Mọi người có biết phần mềm nào có chức năng đó ko, giới thiệu mình với.

bạn dùng phần mềm này xem sao nhé ChangeScreen
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=171991&d=1273886172

đã test cả 3 bản V46, V47, V48 thì vẫn thấy V46 là ngon nhất:

1. Tốc độ nhanh, vuốt nhanh, manila mượt (dùng tool xem thì tất cả đều dc chỉnh very High như V48),

Còn nếu bảo tốc độ V48 nhanh hơn thì chưa chắc vì khi bật tắt qua lại giữa Home- Start menu(để thời tiết animation) thì V48 load chậm hơn, V46 thì ngay tức khắc hiển thị.
2. Không bị lỗi báo thiếu bộ nhớ khi duyệt web.
3. ít hao pin

Ngoài ra V48 được tích hợp CHT mới, nhưng dùng V46 vẫn có thể cài 1.8.5 đè lên bản CHT 1.8 và xài bình thường.

Excellent rom mate! The only thing missing is the menu bounce :) and the taskmanager shortcut in notifications never shows any running programs - so I mapped the shortcut from\windows to the long press send key and now it works.

Chỉnh sửa cuối:
Theo e thì thấy bản V48 dùng ổn nhất đến thời điểm này,cảm ứng nhạy,và mở các ứng dụng cũng rất nhanh ,không bị treo máy.:D.là bản Rom hài lòng nhất đến thời điểm này!

Sao bản này không tích hợp sms delivery report thông báo kết quả rồi mất luôn nhỉ. Mình thấy kiểu đó rất hay và tiện lợi. Bản v48C5 này trở lại dùng delivery report kiểu cũ, tức là phải xóa bằng tay từng report rất mắc công. Nếu muốn chuyển qua delivery report dạng thông báo rồi mất luôn thì cài gì thêm các bác ha.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em xin cái links down V48C5 bản mới nhất với!!Em vào mà chẳng thấy links down đâu hết!!Thanks các bác nhìu!!!:D

Đã đưa lên giới thiệu và Link tải V49CO5:
- Thay đổi các Package OEM từ ROM Ship 3.04.709.1 TW.
- Sử dụng Manila 2.5_20161332_0 mới.
- ROM Clean, không sử dụng Giao diện Home nào cả. Ai muốn sử dụng CHT, đọc và tải CAB cài trong bài 2.
Cùng 1 số thay đổi và chỉnh sửa tiện lợi khác.

bác quang cho em hỏi tại sao máy e dạo này up rom để vào được màn hình chủ e phải hard reset nhiều lần vậy,trước đây không thế bác ạ.cách khắc phục ra sao?

Back