• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

xp vói vista khác nhau nhưng nó vẫn là win thôi
còn như vista với kubuntu nó lại là 2 cái khác hẳn nhau

Bác nào khi khởi động lần đầu ko lên được HTC Sense thì tháo pin và tháo thẻ nhớ ra sau đó lắp pin vào khởi động xong thì lắp thẻ nhớ, em làm như thế và bây giờ chạy ngon lành! Bản ROM này chạy tương đối ổn định và mượt. Cảm ơn bác Quang!

Room xài đã quá bác Quang ơi... hi.. nhưng sao con tắt rung khi nt ko đc ạ?

Tắt rung khi nhắn tin, bấm số phone: Bạn vào Setting/All Settings/Personal/Input -> ấn vào nút Option ở dưới dòng HTC Touch Input, tắt Vibrate đi.
Còn tắt rung khi ấn vào các Tab của Sense: Setting/ Personalize/ Vibration --> Bỏ dấu tick "Vibrate when i tab...."
Thank nếu ok^^

Tắt rung khi nhắn tin, bấm số phone: Bạn vào Setting/All Settings/Personal/Input -> ấn vào nút Option ở dưới dòng HTC Touch Input, tắt Vibrate đi.
Còn tắt rung khi ấn vào các Tab của Sense: Setting/ Personalize/ Vibration --> Bỏ dấu tick "Vibrate when i tab...."
Thank nếu ok^^

đã làm như bác hướng dẫn, cách thứ 2 thì đã làm rồi. còn cách thứ nhất ko thấy tất vibrate ở chổ nào cả.. hix.. có ai bị giống mình ko vậy?

bác Quang ơi sao cảm thấy rom 48 nó chậm hơn 46 và 47 trước đó, rõ nhất là nút program hoặc menu nó vào từ từ.

đã làm như bác hướng dẫn, cách thứ 2 thì đã làm rồi. còn cách thứ nhất ko thấy tất vibrate ở chổ nào cả.. hix.. có ai bị giống mình ko vậy?
Bác Quang coi lại cái này dùm cháu đc ko ạ? ko bít do lổi hay do cháu ko bít chĩnh, mà cháu vào y chag lungtungbeng nói mà ko thấy vibrate đâu cả,

bác Quang ơi sao cảm thấy rom 48 nó chậm hơn 46 và 47 trước đó, rõ nhất là nút program hoặc menu nó vào từ từ.

Tốc độ của V48 nhanh gấp 1.5 lần V46 và 2 lần V47 đấy !!!
Bạn thử HR lại máy mà xem, sẽ thấy.

Không phải là Spam, nhưng thực lòng là bản này em thấy rất ưng ý. Đặc biệt là một số phần mềm chạy patch cực kỳ ổn luôn. Vote cho bản Room này

bữa giờ không bận quá nên không up rom mới, hôm nay phải thử bản mới của bác Quang mới được \-/

Bác nào khi khởi động lần đầu ko lên được HTC Sense thì tháo pin và tháo thẻ nhớ ra sau đó lắp pin vào khởi động xong thì lắp thẻ nhớ, em làm như thế và bây giờ chạy ngon lành! Bản ROM này chạy tương đối ổn định và mượt. Cảm ơn bác Quang!

Không cần tháo pin đâu bạn ạ, tháo thẻ nhớ trước khi uprom là được rồi.

Bản rom này Task Manager vẫn bị treo khi stop all. Sao vậy nhỉ bác Quang ơi.

Chỉnh sửa cuối:
Back