• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Cho em hỏi mọi người,khi máy em cắm vào laptop,dùng chung mạng Wifi.Sau đó em restart lại điện thoại,thì nó vào mạng ko có được nữa,mặc dù thanh trạng thái báo là đang dùng Wifi.Sau đó em rút USB nối với máy tính ra thì lại vào vù vù.Vậy là do lỗi Rom hay do gì ạ? Em xin cảm ơn mọi người

Cho em hỏi mọi người,khi máy em cắm vào laptop,dùng chung mạng Wifi.Sau đó em restart lại điện thoại,thì nó vào mạng ko có được nữa,mặc dù thanh trạng thái báo là đang dùng Wifi.Sau đó em rút USB nối với máy tính ra thì lại vào vù vù.Vậy là do lỗi Rom hay do gì ạ? Em xin cảm ơn mọi người

Khi bật WiFi mà kết nối với PC thì WiFi sẽ "nhường" quyền cho kết nối USB.
Đó là hiện tượng bình thường, muốn dùng WiFi thì hãy bỏ kết nối PC ra.

Vẫn ko dc các anh ơi :(
Thứ nữa em có cảm giác V67 hơi nặng hơn V66, nó không mượt bằng... ~> chỉ là cảm nhận cá nhân.
Chắc từ giờ em mua thêm cái đầu đọc thẻ wá >.<

Bạn thử làm như sau:
- HR lại HD2 của bạn
- Mang HD2 sang máy tính hoặc Laptop khác (WinXP tốt nhất) có cài ActiveSync hoặc WMC mới nhất.
Thử xem có Sync không, khi đó sẽ kết luận là do ROM hay do máy tính của bạn lỗi.

Mấy anh cho e hỏi ? Máy e lúc không dùng để trong túi vẫn thấy nóng. nghe nhạc chơi game hay nghe đt thì nóng rang lên là bị sao ạ:-?

Bạn kiểm tra xem đã tắt chức năng kết nối Update tự động đi chưa nhé.
Bình thường các chức năng Update thời gian, thời tiết, tỷ giá,... sẽ Update tự động, GPRS tự kết nối, làm việc liên tục vừa tốn PIN, tốn tiền đấy.
Chỉ cần lần đầu để tự động thôi, sau đó phải tắt hết chúng đi, máy của bạn sẽ hoạt động bình thường ngay.

các anh cho em hỏi thêm ạ! Em lỡ tay xáo mất 1 cái file gì đó trong starup,nên giờ mấy cái Icons nó hiển thị sai(nhưng ấn vào vẫn hoạt động bình thường)
Như hình này ạ :

Với thêm cái này nữa, là khi em Add cái Lich Phương Đông vào Quick link thì nó không hoạt động và báo lỗi này ạ :

Sau khi add vào em không làm bất cứ 1 cái gì,khong di chuyển hay làm gì khác, chỉ mở ra thôi mà ko được,khởi động lại cũng ko được,cho em hỏi mấy lỗi nhỏ thế có cần thiết tới mức phải Up lại ROM hay HR lại ko ạ?

các anh cho em hỏi thêm ạ! Em lỡ tay xáo mất 1 cái file gì đó trong starup,nên giờ mấy cái Icons nó hiển thị sai(nhưng ấn vào vẫn hoạt động bình thường)
Như hình này ạ :
Với thêm cái này nữa, là khi em Add cái Lich Phương Đông vào Quick link thì nó không hoạt động và báo lỗi này ạ
Sau khi add vào em không làm bất cứ 1 cái gì,khong di chuyển hay làm gì khác, chỉ mở ra thôi mà ko được,khởi động lại cũng ko được,cho em hỏi mấy lỗi nhỏ thế có cần thiết tới mức phải Up lại ROM hay HR lại ko ạ?

Chỉ cần HR lại máy sẽ trở lại bình thường như mới úp rom xong.

Bản V67Co3 này chạy rất mượt, cài thêm CHT2.0 chạy vẫn phà phà, GPS - lướt web load rất nhanh dùng chưa có ý kiến phàn nàn gì. cảm ơn bác PhamQuang!

Bản này chạy tốt, tuy nhiên mới phát hiện 1 lỗi nhỏ hơi khó chịu. Trong Acrobat Reader khi xoay ngang màn hình (lật điện thoại xoay ngang chứ không phải Rotate) thì nút Tool và Menu không hoạt động (bấm vào thì màn hình xoay dọc trở lại trong tích tắc rồi lại lật ngang mà không hiện ra), chế độ dọc thì bình thường. Không biết có bác nào bị giống không.

Hiện tại Rom V67 của cháu không có biểu tượng USB to PC (icon này trong setting - connection) như trong bản V66. Không biết do máy cháu hay tại vấn đề gì ạ.
~> có ai bị giống em chuyện này ko ?

Vẫn là V67 :(, khi gọi hay nhận cuộc gọi thì máy tự bật chế độ speaker, ai biết tắt chỉ em với :(

Update phiên bản V67CO8:
- Thay đổi Build của nhóm COM8: 28244.5.3.10
- Chỉnh sửa hệ thống và 1 số lỗi nhỏ trong bản V67CO3.

Bác Quang ơi! cho cháu hỏi trong android bấm cuộc gọi đi mà nó cứ hiện số 1 trước số đt gọi đi không thể nào gọi đc là sao vậy ạ (VD 1-090-315-9001)

Bác Quang ơi! cho cháu hỏi trong android bấm cuộc gọi đi mà nó cứ hiện số 1 trước số đt gọi đi không thể nào gọi đc là sao vậy ạ (VD 1-090-315-9001)

lỗi android thì phải vào box android chứ bạn...đây là cách fix đây,lần sau tìm kỹ box rồi hỏi nha bạn :

Download file này : http://www.mediafire.com/?0bz22xo522vfx1x
Dùng Root Expore copy và Paste vào /data/data/com.android.phone/shared_prefs
Khởi động lại

Bạn ơi, ở đây là toppic dành riêng cho việc up room WM. Bạn muốn cài Android hay các ứng dụng của Android và đặc biệt là vấn đề bạn hỏi thì qua đây nhé ( bạn tìm đến bước 6 sẽ rõ ).

Mớii up v67 CO3 lúc sáng có vài lỗi nho nhỏ, để up bản v67 CO8 này coi sao, để test xem còn mấy lỗi kia không

Chỉnh sửa cuối:
Bản này chạy nhanh,mượt. Mới úp lên chưa thấy lỗi gì.
Cám ơn Bác Quang nhiều lắm!​

bản này rất good :D...hình như cái adobe reader bác Quang ko cho nó rotate luôn thì phải :),để nằm ngang nó ko tự động xoay nữa

Mới up xong lúc 8g, vọc từ nãy giờ chưa thấy có lỗi gì.

@modbibi: nó vẫn xoay mà bác

HD2_3.14.CO3.V67 >> Bản đó mình vừa cài được 2 hôm,hoạt động như thế đối với em rất hoàn hảo, giờ tự nhiên có bản mới,nõ lòng nào Up Rom lại, cái đó chạy kèm với Android FroyoStone_Sense_V3.2,cực đỉnh, lần đầu tiên mà sóng 3Gcủa em nó hoạt độgn ngon lành như thế này. Tiếc quá! Mà các bác nấu ROM ngon,nhanh và nhiều như thế này lại làm khó bọn em quá! ROM em thử nhiều mà thấy đúng có ROM chú Quang là hợp với mình nhất(em thề em không nịnh hót!)
Cảm ơn chú Quang rất nhiều ạ!

Back