• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Các bác cho tôi hỏi ngoài luồng một ý: laptop của tôi vừa cài lại Win XP nhưng muốn Up Rom hoặc App, game... mình bấm chuột phải để sent sang điện thoại nhưng ko thấy biểu tượng của đt để sent nên ko up được rom bằng laptop. Vậy tôi phải làm gì để up được rom bằng laptop. Cảm ơn trước !!!

Các bác cho tôi hỏi ngoài luồng một ý: laptop của tôi vừa cài lại Win XP nhưng muốn Up Rom hoặc App, game... mình bấm chuột phải để sent sang điện thoại nhưng ko thấy biểu tượng của đt để sent nên ko up được rom bằng laptop. Vậy tôi phải làm gì để up được rom bằng laptop. Cảm ơn trước !!!
Đồng chí này chưa đọc hướng dẫn up rom thì phải. HÃY ĐỌC TRƯỚC KHI HỎI
vào đây này không thiếu thứ gì cả :http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?359-LEO-(HD2)

bản này rất good :D...hình như cái adobe reader bác Quang ko cho nó rotate luôn thì phải :),để nằm ngang nó ko tự động xoay nữa

Bạn hãy test cho cẩn thận nhé, nêu thắc mắc phải đúng.
Phản ánh thì phản ánh những lỗi phải có chính xác kia. Test chưa cẩn thận, post bài lung tung... thật khó chiều.

Bạn hãy test cho cẩn thận nhé, nêu thắc mắc phải đúng.
Phản ánh thì phản ánh những lỗi phải có chính xác kia. Test chưa cẩn thận, post bài lung tung... thật khó chiều.

thật xin lỗi bác,nhưng lúc đầu e test cả mấy phút lật để yên lâu mà cũng ko thấy xoay,lật đi lật lại vẫn thế...bây giờ nghe các bác nói được e test lại để lâu cũng thấy ko được rồi e cho view full,out ra vô lại mấy lần h` lại được,ko hiểu bị sao,chắc do máy e...:(.Thành thật xin lỗi

Cháu thắc bị trường hợp HR lại máy sau khi UP cái bản ROm mới này, máy ko lên chú ơi nó chỉ hiện lên cái hình lá cờ windows sau khi cái màn hình màu hồng nó chạy xong,tới giờ là 30 phút rồi mà ko chạy tiế chú Quang ạ! Chết cháu rồi huhu,

Vừa chạy lại xong mà ko biết có bình thường ko hay phải up lại Rom lần nữa chú quang ơi! Cháu lấy tăm chọc vào cái nút đỏ,nó khởi động lại rồi chạy lại bình thường rồi ạ!

Cháu thắc bị trường hợp HR lại máy sau khi UP cái bản ROm mới này, máy ko lên chú ơi nó chỉ hiện lên cái hình lá cờ windows sau khi cái màn hình màu hồng nó chạy xong,tới giờ là 30 phút rồi mà ko chạy tiế chú Quang ạ! Chết cháu rồi huhu,

Vừa chạy lại xong mà ko biết có bình thường ko hay phải up lại Rom lần nữa chú quang ơi! Cháu lấy tăm chọc vào cái nút đỏ,nó khởi động lại rồi chạy lại bình thường rồi ạ!

Cái này thì mình cũng thỉnh thoảng bị như vậy k biết do đâu nhưng khi chọc lỗ SR thì chạy bình thường cho đến giờ chắc là không việc gì đâu bạn cứ yên tâm

Chú Quang có thể up bản ROM này mà ko có Radio được ko ạ? Trình độ cháu mới dùng HD2 được 10 ngày,cái việc tách Radio khỏi ROM của chú hướng dẫn, cháu sợ khi up vào nó toi cái máy thì xong,cháu thích bản ROM này bởi nó nhẹ nhàng mà cháu chỉ cần cái WinMo như thế thôi,chứ cũng chẳng làm gì nhiều, mà cái Radio này khi vào Android nó hay bị tình trạng ngắt kết nối, ví dụ như cháu đang dùng Wifi, cháu chuyển qua 3G, thì nó không bắt được sóng nữa.Ngược lại đang 3G mà qua Wifi thì ngon lành.Cháu khởi động lại thì lại bắt sóng 3G ngon lành, cháu đọc các bài trên này thì thấy có lẽ do Radio, cháu chỉ muốn thay bản Radio khác vào xem sao.các anh trong đây nói Up Radio xong mới up ROM.Còn về bản Android cháu chỉ hợp với mỗi cái bản FroyoStone_Sense_V3.2,mà cái thằng đó nói dùng radio 2.12.50.02_2. Cháu vô cùng cảm ơn chú hay ai đó giúp dùm ạ!

Chú Quang có thể up bản ROM này mà ko có Radio được ko ạ? Trình độ cháu mới dùng HD2 được 10 ngày,cái việc tách Radio khỏi ROM của chú hướng dẫn, cháu sợ khi up vào nó toi cái máy thì xong,cháu thích bản ROM này bởi nó nhẹ nhàng mà cháu chỉ cần cái WinMo như thế thôi,chứ cũng chẳng làm gì nhiều, mà cái Radio này khi vào Android nó hay bị tình trạng ngắt kết nối, ví dụ như cháu đang dùng Wifi, cháu chuyển qua 3G, thì nó không bắt được sóng nữa.Ngược lại đang 3G mà qua Wifi thì ngon lành.Cháu khởi động lại thì lại bắt sóng 3G ngon lành, cháu đọc các bài trên này thì thấy có lẽ do Radio, cháu chỉ muốn thay bản Radio khác vào xem sao.các anh trong đây nói Up Radio xong mới up ROM.Còn về bản Android cháu chỉ hợp với mỗi cái bản FroyoStone_Sense_V3.2,mà cái thằng đó nói dùng radio 2.12.50.02_2. Cháu vô cùng cảm ơn chú hay ai đó giúp dùm ạ!

Tải Radio về (vào trong Topic giới thiệu Radio đó) và Update như Up ROM đó là được thôi.

Chú ơi cái Quick Link của chú nó bị lỗi

Cháu up bản trước cũng bị cái tình trạng đó,cháu chưa động chạm gì vào đó cả, chỉ sáng ra mở ra nso lại bị như thế! Cháu ko biết là do máy cháu hay do ROM,có cách nào khắc phục không chú ơi? Cháu đã Up Radio rồi ạ! cảm ơn chú nhiều lắm ạ!

Chú ơi cái Quick Link của chú nó bị lỗi

Cháu up bản trước cũng bị cái tình trạng đó,cháu chưa động chạm gì vào đó cả, chỉ sáng ra mở ra nso lại bị như thế! Cháu ko biết là do máy cháu hay do ROM,có cách nào khắc phục không chú ơi? Cháu đã Up Radio rồi ạ! cảm ơn chú nhiều lắm ạ!

Do cháu nghịch cái gì đó thôi.
Khắc phục đơn giản, huỷ shorcut đó đi, add lại.

Mớii up v66 CO3 lúc sáng có vài lỗi nho nhỏ, để up bản v66 CO8 này coi sao, để test xem còn mấy lỗi kia không

Mình up bản V66 CO3 từ hôm mới ra...đến giờ vẫn chưa phát hiện ra lỗi nào cả...Bạn chỉ giùm mình vài lỗi để có động cơ up bản V66 CO8 với..!!

Không hiểu sao mấy bản rom gần đây của bác Quang đều bị lỗi search thanh G trong Opera khi duyệt web. Có bác nào bị thế không? Hic hic

Mình up bản V66 CO3 từ hôm mới ra...đến giờ vẫn chưa phát hiện ra lỗi nào cả...Bạn chỉ giùm mình vài lỗi để có động cơ up bản V66 CO8 với..!!

Ấy chết em gõ nhầm bác ạ, V67 CO3 mới có lỗi nho nhỏ đó, chỉ cảm thấy hơi hơi bất tiện tý thôi chứ chả ảnh hưởng gì đâu ạ, bản đó chạy cũng tốt lắm ạ. Còn bản V67 CO8 này thì chạy rất tuyệt, nhanh và mướt lắm, cài CHT 2.0 vào vẫn chạy ào ào không bị sượng gì hết. Hiện tại chưa phát hiện ra lỗi gì.

các bác ơi bản này cài cái skin volume nào thì chạy? em cài thử green skin không thấy thay đổi.
với các bản khác cài cái file skin bự của bác phê up thay đổi icon (dinik style) cả các icon ngoài start/menu mà ở bản này không đổi - chỉ đổi các icon bên trong thôi phải không. tks các bác.

Không bít ai có bị lỗi kết nối bluetooth ở phiên bản V66CO8 (Core 28242) như mình không, cả con hd2 và laptop mở bluetooth đều không nhận đc thiết bị của nhau.

Không bít ai có bị lỗi kết nối bluetooth ở phiên bản V66CO8 (Core 28242) như mình không, cả con hd2 và laptop mở bluetooth đều không nhận đc thiết bị của nhau.

Thật ra HD2 nhận được laptop nhưng laptop không nhìn thấy HD2, mình đã thử với một máy khác và cũng bị vậy. Do đó, khi gởi file từ HD2 qua laptop thì không hiểu sao laptop nhận được và ok. Nhưng khi gởi ngược lại từ laptop qua HD2 thì do laptop không nhìn thấy HD2 nên không cách nào gởi được. Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với. Thanks.

Thật ra HD2 nhận được laptop nhưng laptop không nhìn thấy HD2, mình đã thử với một máy khác và cũng bị vậy. Do đó, khi gởi file từ HD2 qua laptop thì không hiểu sao laptop nhận được và ok. Nhưng khi gởi ngược lại từ laptop qua HD2 thì do laptop không nhìn thấy HD2 nên không cách nào gởi được. Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với. Thanks.

bạn thử vào phần tùy chỉnh BT của máy rồi chọn thẻ setting sau đó chọn "other devices can see me" xem lap có nhận ra ko?

bản V67Co8 này đã sửa được lỗi "out of memory" trong Opera :X, mà xin hỏi tác giả ứng dụng HD2-3D-Driver-3.0 là gì vậy nhỉ?

Thay thế phiên bản V68CO8 cho bản V67CO8.
V68CO8 đã thay đổi Build chính thức của DFT: 28243.5.3.10.
Tốc độ của V68CO8 khá hơn rõ rệt.

Thay thế phiên bản V68CO8 cho bản V67CO8.
V68CO8 đã thay đổi Build chính thức của DFT: 28243.5.3.10.
Tốc độ của V68CO8 khá hơn rõ rệt.

chả biết nói gì :( tối qua vừa up V67 xong, đúng là quá nhanh

Nhanh quá bản V67 em dùng vẫn thấy ổn định mà. Thôi để mai tải về thử xem sao. TKS!
Cứ vậy chắc tèo con HD2 quá các bác ơi. Sợ tèo mà có rom mới không up thì không chịu nổi\-/

Back