• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Thay thế phiên bản V68CO8 cho bản V67CO8.
V68CO8 đã thay đổi Build chính thức của DFT: 28243.5.3.10.
Tốc độ của V68CO8 khá hơn rõ rệt.

Đã up bản 67 từ hôm qua đến giờ mình chưa phát hiện lỗi nào giờ thì up tiếp 68 thaks anh nhiều

Mới up bản V67CO3 lúc sáng qua, tối lại up tiếp V67CO8, giờ đã có V68CO8. Ây dà nghe nói nó nhanh hơn lại lăn tăn. Thank bác nhiều

Mới up bản V67CO3 lúc sáng qua, tối lại up tiếp V67CO8, giờ đã có V68CO8. Ây dà nghe nói nó nhanh hơn lại lăn tăn. Thank bác nhiều

Cảm nhận cá nhân thôi, mình thấy Build 28243 này có vẻ nhanh và mượt hơn các Build mới khác như 23146 và 21684 vừa ra.
Cầm lòng không được nên đưa lên để anh em cùng thưởng thức xem sao. :D

Cảm nhận cá nhân thôi, mình thấy Build 28243 này có vẻ nhanh và mượt hơn các Build mới khác như 23146 và 21684 vừa ra.

Nghe bác nói vậy em cũng không thể để đến ngày mai, đang úp (chạy 60% rối)

Đã UP rồi. Thực ra những bản của A. Quang đều không có gì phải phàn nàn cả. Với HD2 thì những bản này đều mượt mà cả rồi :D. Có 1 vấn đề mà 1 số bản gần đây không thể thực hiện được là rung phản hồi của bàn phím ảo không có (mặc dù đã đặt chế độ này rồi). Có phải do lỗi hay A. Quang cố tình đặt vậy? Nếu có thể thì đặt lại làm sao?

Đã UP rồi. Thực ra những bản của A. Quang đều không có gì phải phàn nàn cả. Với HD2 thì những bản này đều mượt mà cả rồi :D. Có 1 vấn đề mà 1 số bản gần đây không thể thực hiện được là rung phản hồi của bàn phím ảo không có (mặc dù đã đặt chế độ này rồi). Có phải do lỗi hay A. Quang cố tình đặt vậy? Nếu có thể thì đặt lại làm sao?

tools>phm registry editor>hkey_local_machine>software>htc>ezsip>vibra tionenabled đổi từ 0 thành 1
sau dó soft reset.

Chờ bản CO2 dài cổ luôn mà ko có nhỉ.

tools>phm registry editor>hkey_local_machine>software>htc>ezsip>vibra tionenabled đổi từ 0 thành 1
sau dó soft reset.

Chờ bản CO2 dài cổ luôn mà ko có nhỉ.

Thank's bạn. Mình cũng thích CO2 nhưng lâu quá. Mà thấy bản mới là cứ phải UP để thử cho đỡ sốt ruột

Đúng là có rom mới thì không cầm lòng được:p.May quá em chưa up bản V67 CO8 hjhj.Giờ có thêm gợi ý của Bác Quang về rom mới nên háo hức quá! Up Up!

dear các bác. em đã down bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V68 - HTC HD2 (Leo) về và up ngon lành, nhưng bản ROM này các bác bỏ font tiếng Trung đi thì phải, giờ em muốn đọc được font tiếng Trung và gõ được tiếng Trung thì em làm thế nào ạ? mong các bác giúp em, cho em xin font và bộ gõ với
Em cảm ơn!

Có lỗi:
1/ Màn hình lock lại, sau đó unlock thì phần 4 cái biểu tượng phía dưới biến mất, màn hình đen. Vuốt thử lên thì thấy vẫn được, thấy được 2 cái biểu tượng bên phải, và 2 nửa biểu tượng của 2 biểu tượng dưới. 2 cái bến trái và 1 loạt bên dưới không thấy đâu.
Khởi động lại thì lại ok (trường hợp này cực hiếm gặp - giờ mới thấy lần đầu)
2/ Khi mới up xong, restore bằng SPB backup thì các tin nhắn chỉ hiện ở ngoài màn hình, ở group messages nhưng nhấn vào 1 chatter bất kỳ thì không thấy các tin nhắn trả lời và gửi đi (trống trơn)
- để ở mode xem từng tin nhắn thì vẫn thấy đầy đủ, nhưng xem ở dạng inbox-sent item khó chịu vô cùng (khuyến cáo dùng Pimbackup thì ok)- nhưng ức là nó không backup đầy đủ mail đã down về, mình mất công download hòm mail công ty lại 1 lần nữa (2 lần mất 680K vina M0... hic)

Có lỗi:
1/ Màn hình lock lại, sau đó unlock thì phần 4 cái biểu tượng phía dưới biến mất, màn hình đen. Vuốt thử lên thì thấy vẫn được, thấy được 2 cái biểu tượng bên phải, và 2 nửa biểu tượng của 2 biểu tượng dưới. 2 cái bến trái và 1 loạt bên dưới không thấy đâu.
Khởi động lại thì lại ok (trường hợp này cực hiếm gặp - giờ mới thấy lần đầu)
2/ Khi mới up xong, restore bằng SPB backup thì các tin nhắn chỉ hiện ở ngoài màn hình, ở group messages nhưng nhấn vào 1 chatter bất kỳ thì không thấy các tin nhắn trả lời và gửi đi (trống trơn)
- để ở mode xem từng tin nhắn thì vẫn thấy đầy đủ, nhưng xem ở dạng inbox-sent item khó chịu vô cùng (khuyến cáo dùng Pimbackup thì ok)- nhưng ức là nó không backup đầy đủ mail đã down về, mình mất công download hòm mail công ty lại 1 lần nữa (2 lần mất 680K vina M0... hic)

Bạn này chắc lần đầu Up ROM của mình Build đúng không???

dear các bác. em đã down bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V68 - HTC HD2 (Leo) về và up ngon lành, nhưng bản ROM này các bác bỏ font tiếng Trung đi thì phải, giờ em muốn đọc được font tiếng Trung và gõ được tiếng Trung thì em làm thế nào ạ? mong các bác giúp em, cho em xin font và bộ gõ với
Em cảm ơn!

ROM này dựa trên cơ sở ROM T-Mobile HD2 thì làm gì có fonts tiếng Trung hả bạn? Muốn có tiếng Trung mời bạn Up các ROM Ship dành cho khu vực HK hoặc Asia.
Trên PDAVIET khi giới thiệu ROM chưa bao giờ mình tích hợp fonts hỗ trợ tiếng Trung cả, chỉ hỗ trợ TV và WWE thôi. Muốn hỗ trợ China phải cài thêm font vào.

chóng mặt quá, up 3 rom liên tiếp rùi :D thanks bác

Yên tâm với V68CO8 bạn nhé nếu bạn hay sử dụng ROM mình Build.
Có lẽ sắp tới thời gian cuối năm bận công tác nhiều, sẽ không có đ/k để ra nhiều ROM đâu. :D

Cháu dùng 2 cái kia chưa kịp nóng máy mà giờ lại Up tiếp quả này. Cảm ơn bác ạ! Mà Rom bác Up lên Host nào mà chuẩn thế!
Cái màn hình boot ban đầu vẫn còn ghi phiên bản PQ37 chú ạ!

Chỉnh sửa cuối:
ROM của bác Quang dùng ngon lành lắm chạy rất ổn định, e up ROM của bác An thấy thực sự không ổn định bằng
bản 67 và 68 có khác nhau nhiều lắm không bác Quang e đang dùng bản 67 thấy chạy cũng ngon lành lắm rồi....
Thanks bác

Cháu dùng 2 cái kia chưa kịp nóng máy mà giờ lại Up tiếp quả này. Cảm ơn bác ạ! Mà Rom bác Up lên Host nào mà chuẩn thế!
Cái màn hình boot ban đầu vẫn còn ghi phiên bản PQ37 chú ạ!

mình thì lại ra PQv67

ơ mà bác Quang ơi, camera chụp hơi có màu hồng ở giữa màn hình bác ạ, chụp vào bức tường màu trắng là thấy rõ nhất( hay là bệnh của HD2 nhỉ,chuyển sang android chụp cũng hơi hồng )

à bản này free ram nhiều hơn bản 67

Chỉnh sửa cuối:
mình thì lại ra PQv67

ơ mà bác Quang ơi, camera chụp hơi có màu hồng ở giữa màn hình bác ạ, chụp vào bức tường màu trắng là thấy rõ nhất( hay là bệnh của HD2 nhỉ,chuyển sang android chụp cũng hơi hồng )

à bản này free ram nhiều hơn bản 67

Do HD2 bạn. Đây là lỗi từ xưa giờ của nó rồi. Mấy bản update sau chỉ làm giảm chứ không khắc phục hoàn toàn được.

Back