• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

mình thì lại ra PQv67

ơ mà bác Quang ơi, camera chụp hơi có màu hồng ở giữa màn hình bác ạ, chụp vào bức tường màu trắng là thấy rõ nhất( hay là bệnh của HD2 nhỉ,chuyển sang android chụp cũng hơi hồng )

à bản này free ram nhiều hơn bản 67

Hình như lỗi ảnh hồng này là do phần cứng sao đấy từ trước đến giờ mình up nhiều phiên bản Rom cũng thế chỉ có cách là khi chụp ảnh bạn điều chỉnh ánh sáng của Camera sáng hơn mặc định thì sẽ giảm hồng

ROM này dựa trên cơ sở ROM T-Mobile HD2 thì làm gì có fonts tiếng Trung hả bạn? Muốn có tiếng Trung mời bạn Up các ROM Ship dành cho khu vực HK hoặc Asia.
Trên PDAVIET khi giới thiệu ROM chưa bao giờ mình tích hợp fonts hỗ trợ tiếng Trung cả, chỉ hỗ trợ TV và WWE thôi. Muốn hỗ trợ China phải cài thêm font vào.

Em tìm mãi không thấy link down font Asia cho LEO, bác có thể share cho em link được không ạ? em cảm ơn

Theo cảm nhận cá nhân bản V68 này chạy mướt, ổn định, chưa thấy trục trặc gì nhưng hình như hao pin hơn thì phải ạ, hay tại em vọc nhiều nhỉ:-?

Theo cảm nhận cá nhân bản V68 này chạy mướt, ổn định, chưa thấy trục trặc gì nhưng hình như hao pin hơn thì phải ạ, hay tại em vọc nhiều nhỉ:-?

Bản này nhanh mượt ổn định, nhưng ước gì nó COM2 nhỉ, quen giao diện Com2 xài anh này khó chịu quá.

Chỉnh sửa cuối:
Có lỗi:
1/ Màn hình lock lại, sau đó unlock thì phần 4 cái biểu tượng phía dưới biến mất, màn hình đen. Vuốt thử lên thì thấy vẫn được, thấy được 2 cái biểu tượng bên phải, và 2 nửa biểu tượng của 2 biểu tượng dưới. 2 cái bến trái và 1 loạt bên dưới không thấy đâu.
Khởi động lại thì lại ok (trường hợp này cực hiếm gặp - giờ mới thấy lần đầu)
2/ Khi mới up xong, restore bằng SPB backup thì các tin nhắn chỉ hiện ở ngoài màn hình, ở group messages nhưng nhấn vào 1 chatter bất kỳ thì không thấy các tin nhắn trả lời và gửi đi (trống trơn)
- để ở mode xem từng tin nhắn thì vẫn thấy đầy đủ, nhưng xem ở dạng inbox-sent item khó chịu vô cùng (khuyến cáo dùng Pimbackup thì ok)- nhưng ức là nó không backup đầy đủ mail đã down về, mình mất công download hòm mail công ty lại 1 lần nữa (2 lần mất 680K vina M0... hic)
Gia nhập nằm 07 mà gửi được 1 bài duy nhất.....
Cho mình hỏi chút đi bạn, vina M0 là cái gì vậy? Bạn không biết dùng wifi à ??

Đang sử dụng HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ngon quá.
bây giờ không biết có UP bản mói này không?
Khó nghĩ quá.

Bác quang cứu em với. Máy em là HD2 thường đang sài rom ship 1.66, sspl 3.03. em đang sài ổn định nhưng khi cài cab DINIK - Anastasia - Keyboard v3.0 thì máy yêu cầu reset lại. Sau khi reset lại máy vào được chữ HTC hiện các thông số rom radio..là treo luôn, không vào window 6.5 được. Tháo pin ra gắn lại máy cũng chỉ vào đến đấy để một lát máy hiện lên dòng tiếng anh như sau "the device is unnable to boot because either you have turned off the device incorrectly ỏ tried to install an application from untrusted source. Press volume up to reset your device or press oany other button to cancel. This operation will delete all your personal data and restore the device to it's factory default settings" Khi nhấn volume up hay bất cứ nút nào đều không có kết quả. Các bác cứu em với. Thanks!
Đã nhấn nút reset "nút đỏ sau máy" vẫn vậy.

Bác quang cứu em với. Máy em là HD2 thường đang sài rom ship 1.66, sspl 3.03. em đang sài ổn định nhưng khi cài cab DINIK - Anastasia - Keyboard v3.0 thì máy yêu cầu reset lại. Sau khi reset lại máy vào được chữ HTC hiện các thông số rom radio..là treo luôn, không vào window 6.5 được. Tháo pin ra gắn lại máy cũng chỉ vào đến đấy để một lát máy hiện lên dòng tiếng anh như sau "the device is unnable to boot because either you have turned off the device incorrectly ỏ tried to install an application from untrusted source. Press volume up to reset your device or press oany other button to cancel. This operation will delete all your personal data and restore the device to it's factory default settings" Khi nhấn volume up hay bất cứ nút nào đều không có kết quả. Các bác cứu em với. Thanks!
Đã nhấn nút reset "nút đỏ sau máy" vẫn vậy.

Máy không bị sao đâu, xung đột thôi, Hard Reset là ok, bấm cùng lúc volume up và down rồi nhấn nhả nut nguồn và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Gắn sim qua máy khác tui chỉ cho.

Chỉnh sửa cuối:
OMG! Bản V68 C08 này tốc độ kinh khủng quá! Nhanh mượt,êm ái! Pin có vẻ lâu hơn nữa! Sẽ test khoảng 1 tuần xem có lỗi không,nếu không có lỗi gì lớn thì có lẽ đây sẽ là điểm dừng của mình..^^! Thanks Bác Quang!!!!!!!

OMG! Bản V68 C08 này tốc độ kinh khủng quá! Nhanh mượt,êm ái! Pin có vẻ lâu hơn nữa! Sẽ test khoảng 1 tuần xem có lỗi không,nếu không có lỗi gì lớn thì có lẽ đây sẽ là điểm dừng của mình..^^! Thanks Bác Quang!!!!!!!

núi này cao có núi khác cao hơn chứ bạn ;))...rồi bác ấy lại ra rom ngon hơn,nhanh hơn cho coi,khi đó muốn dừng cũng ko kềm được đâu :))

núi này cao có núi khác cao hơn chứ bạn ;))...rồi bác ấy lại ra rom ngon hơn,nhanh hơn cho coi,khi đó muốn dừng cũng ko kềm được đâu :))

nói chung đã nghiện thì khó cai lắm nhất là khi tác giả mình yêu thích xuất bản tác phẩm mới :))

nói chung đã nghiện thì khó cai lắm nhất là khi tác giả mình yêu thích xuất bản tác phẩm mới :))

bên PPC có mem lung tung và rồi lung tung beng nữa nhìn 2 bác post hoa mắt=))

Vừa mới up bản ROM V67 tối hôm kia, test thấy ngon lành lắm. Tối nay vào đọc thấy các bác bảo V68 nhanh hơn, lại hì hục backup dữ liệu rồi up tiếp lên V68, gần xong rồi. :D
Mà cho tớ hỏi ngoài lề tí: Khi có tin nhắn thì màn hình máy tớ sáng lên, mặc dù đang trong chế độ khóa màn hình. Cái này làm tốn pin nên tớ muốn hỏi, làm thế nào để màn hình không sáng lên?

bên PPC có mem lung tung và rồi lung tung beng nữa nhìn 2 bác post hoa mắt=))
Tại hồi đó đặt nick hay bị trùng, rồi diễn đàn lỗi không đăng ký được ( số đen ghê ) bực mình đặt cái nick lungtung thế quái nào lại được. Từ đó quen toàn đăng ký nick lungtung ( mọi diễn đàn ) or lungtung123 nếu bị chiếm mất lungtung

Chiều nay vừa sắm HD2 xong, giờ cũng đang hỳ học up ROM của bác PhamQuang.
Chào mừng bạn gia nhập làm vọc phá HD2. Tốt nhất bạn cứ chọn rom của các tác giả pdaviet: Phạm Quang, Đức Long, Ancola ... cho an lành đừng sang web nước ngoài vội.

Bạn này chắc lần đầu Up ROM của mình Build đúng không???

đúng rồi bác ah, ghét nhất ở cái bản Rom này là Pin dùng mãi không hết \-/
dùng cả ngày nghe gọi nhiều mà tối về vẫn còn 40% pin, các bản Rom khác dùng nửa ngày sạc 1 lần ~X(
mình mới dùng HD2 chưa được 1 tháng, mỗi Rom up test 1 ngày nhưng không kỹ, Up Rom của bác liên tục, mấy Rom kia chưa kịp test kỹ bác đã ra Rom mới, có mỗi bản này là test đc liên tục vì hôm qua đến giờ rảnh việc để test kỹ, mỗi tội đứt mất gần 700K vì trót dại down nguyên bộ email của công ty về máy :((

Ah, tiện bác chỉ thêm dùm lý do tại sao lại có lỗi đó không

đúng rồi bác ah, ghét nhất ở cái bản Rom này là Pin dùng mãi không hết \-/
dùng cả ngày nghe gọi nhiều mà tối về vẫn còn 40% pin, các bản Rom khác dùng nửa ngày sạc 1 lần ~X(
mình mới dùng HD2 chưa được 1 tháng, mỗi Rom up test 1 ngày nhưng không kỹ, Up Rom của bác liên tục, mấy Rom kia chưa kịp test kỹ bác đã ra Rom mới, có mỗi bản này là test đc liên tục vì hôm qua đến giờ rảnh việc để test kỹ, mỗi tội đứt mất gần 700K vì trót dại down nguyên bộ email của công ty về máy :((

Ah, tiện bác chỉ thêm dùm lý do tại sao lại có lỗi đó không

Mình chưa sao lưu Email bao giờ vì thực tế điều này không cần thiết vì mail nó luôn nằm đó, có mất đi đâu mà cần sao lưu???
Còn sao lưu SMS, CallHistory,... thì dùng chính ứng dụng PIM Backup đưa kèm trong ROM là tốt nhất.
Có lẽ bạn sử dụng SPB Backup phiên bản không bản quyền nó gây lỗi như vậy chăng???

Back