• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Chào mừng bạn gia nhập làm vọc phá HD2. Tốt nhất bạn cứ chọn rom của các tác giả pdaviet: Phạm Quang, Đức Long, Ancola ... cho an lành đừng sang web nước ngoài vội.

Không nhất thiết phải quảng cáo quá đâu. Cứ để tự nhiên, thành viên test sử dụng so sánh các bản ROM với nhau sẽ tự biết thôi.
Không phải ai lúc nào cũng có thể ra được những bản ROM tốt và ổn. Trong ROM có hàng trăm thứ phải test, chỉ lơ đãng 1 chút nhỏ là có thể quên mà gây ra bugs cho ROM thôi.

Chỉnh sửa và nắn nót lại một chút bản V68CO8 để thành bản chào mừng diễn đàn PDAVIET (11/11/2010)

Link tải ROM cũng đã được thay thế.

Chú Quang có thể làm cho mọi người 1 bản Rom ko kèm Radio được ko ạ? Cháu tách Rom chú ko có được, nó chỉ ra cái file NB, Xong khi Buil lại thì ko được nữa chú ak!chú làm ơn làm phúc đi ạ! Cháu cảm ơn chú ạ!

Chú Quang có thể làm cho mọi người 1 bản Rom ko kèm Radio được ko ạ? Cháu tách Rom chú ko có được, nó chỉ ra cái file NB, Xong khi Buil lại thì ko được nữa chú ak!chú làm ơn làm phúc đi ạ! Cháu cảm ơn chú ạ!
Tích hợp Radio vào rom đơn giản mà. Bạn dùng NBHExtract tách rom Chú Quang từ .nbh về dạng .nb (sẽ có 2 file .nb) sau đó bạn xóa file Radio kia đi để lại file 00_OS.nb rồi dùng NBHUltil chuyển về dạng .nbh rồi úp thôi...

đúng rồi bác ah, ghét nhất ở cái bản Rom này là Pin dùng mãi không hết \-/
dùng cả ngày nghe gọi nhiều mà tối về vẫn còn 40% pin, các bản Rom khác dùng nửa ngày sạc 1 lần ~X(

Nhưng mình thì bị ngược lại hao pin hơn bản V66 (chưa biết tại sao), bản V67CO3 và V67CO8 chưa kịp test kỹ nên chưa chắc chắn, à bác Quang cho em hỏi là thành phần nào trong rom ảnh hưởng đến pin nhiều nhất ạ

À cái bản mới này có thay đổi gì không bác , hay chỉ chỉnh lại cái Rom Date thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:
em đã test thử, pin hao rất ít, các chương trình chạy nhanh, chỉ có vài điều sau em nghĩ nên cải tiến chút bác a:
1, khi dùng keyboard thì nó không rung, chọt hoài mà cứ im re a, mặc dù dùng keypad vẫn rung :(
2.Bác tích hợp sẵn PHM registry editor nhưng cái này khó dùng quá, mà tính năng cũng chẳng có mấy, em thấy bác tích hợp cái resco registry thì hay hơn bác a.
3.máy chạy mượt nhưng scroll thì có vẻ hơi nhanh và giật cục, không mềm mại như bản ship ^^, em đã cố gắng chỉnh sửa registry để nó như bản ship mà sao chả được, chắc do em gà quá TT_TT

Tiện thể các bác cho em hỏi 2 câu
1.sao bản rom ship khi em dùng opera mini 5.0 khi xoay máy thì nó không chuyển sang landscape mà bản rom của bác quang thì xoay máy nó cũng xoay 4 hướng lun :(,điều này rất bất tiện trong nhiều tư thế :D
2. bác có thể hướng đẫn em chỉ để ảnh nền ở màn hình today được không, các màn hình khác vẫn cứ giữ nguyên màu đen huyền bí cho nó dễ coi
Các bác giúp em vơi nhé, thx bác nhìu nhìu. CHúc bác lun mạnh khỏe và sinh hạ được nhiều bản rom ngon hơn cho các anh em được nhờ ^^

Xin giúp đỡ : Minh format Htc hd2 bằng Task29 . Màn hình trở nên trắng.
và sao đó Máy tự khởi động lại thì máy tính ko đồng bộ đc với điện thoại. Vậy mình phải làm thế nào để up rom đc .

bạn chỉ rõ hơn tí : đưa về bootloader là ntn ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bạn đưa máy về bootloader, kết nối máy tính và up bản rom mới

cách làm để đưa máy về bootloader. mình ko biết làm thế nào ? bạn giúp nhe .email cua mình là namhuynhchau@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:
Xin giúp đỡ : Minh format Htc hd2 bằng Task29 . Màn hình trở nên trắng.
và sao đó Máy tự khởi động lại thì máy tính ko đồng bộ đc với điện thoại. Vậy mình phải làm thế nào để up rom đc .

Sau khi chạy Task29 tức là format toàn bộ Disk nên không còn HĐH (OS) nên máy dừng ở màn hình trắng là đúng rồi.
Muốn máy chạy lại phải Up ROM (HĐH) vào chứ.
Còn vào Bootloader hay các khái niệm liên quan khác như HR, SR,... đã có 1 Topic riêng rồi, bạn hãy tìm đọc và tham khảo trước khi tham gia các Topic giới thiệu ROM thì tốt hơn.

em đã test thử, pin hao rất ít, các chương trình chạy nhanh, chỉ có vài điều sau em nghĩ nên cải tiến chút bác a:
1, khi dùng keyboard thì nó không rung, chọt hoài mà cứ im re a, mặc dù dùng keypad vẫn rung :(
2.Bác tích hợp sẵn PHM registry editor nhưng cái này khó dùng quá, mà tính năng cũng chẳng có mấy, em thấy bác tích hợp cái resco registry thì hay hơn bác a.
3.máy chạy mượt nhưng scroll thì có vẻ hơi nhanh và giật cục, không mềm mại như bản ship ^^, em đã cố gắng chỉnh sửa registry để nó như bản ship mà sao chả được, chắc do em gà quá TT_TT

1.sao bản rom ship khi em dùng opera mini 5.0 khi xoay máy thì nó không chuyển sang landscape mà bản rom của bác quang thì xoay máy nó cũng xoay 4 hướng lun :(,điều này rất bất tiện trong nhiều tư thế :D
2. bác có thể hướng đẫn em chỉ để ảnh nền ở màn hình today được không, các màn hình khác vẫn cứ giữ nguyên màu đen huyền bí cho nó dễ coi
Các bác giúp em vơi nhé, thx bác nhìu nhìu. CHúc bác lun mạnh khỏe và sinh hạ được nhiều bản rom ngon hơn cho các anh em được nhờ ^^

Tham gia đăng ký nick từ đã lâu, mới có 1 bài đăng nên bạn thấy bàn phím không rung là đúng thôi. :D
Muốn bàn phím rung hay không rung nếu là thành viên tham gia diễn đàn thường xuyên là điều rất dễ đấy. Thường bây giờ người ta tắt rung để tiết kiệm PIN bạn ạ.
Còn muốn có Resco Keyboard thì bạn tự mà cài vào, ROM của PV không tích hợp những ứng dụng đó.
Các đề nghị khác của bạn, cũng tương tự như trên cả.

bạn chỉ rõ hơn tí : đưa về bootloader là ntn ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

cách làm để đưa máy về bootloader. mình ko biết làm thế nào ? bạn giúp nhe .email cua mình là namhuynhchau@yahoo.com

Bạn có thể dùng cách này
Nối máy với PC bằng USB xong bạn tháo pin ra
Ấn và giữ volume down đồng thời lắp pin vào nhớ vẫn giữ volume down cho đến khi thấy màn hình hiện 3 màu rồi mơi thôi giữ volume down xong cứ để như thế mà up rom

Bản ROM của bác Quang tích hợp cơ bản thôi và đây cũng là điều hợp lý. Về cơ bản nó như ROM Ship tuy nhiên đã chỉnh sửa và update cho phù hợp với thời đại :D. Nếu thấy cần thêm cho vừa ý mình thì bạn phải cài thêm thôi.
Phần rung phản hồi của bàn phím là do bác Quang đã disable, để mở nó ra bạn chỉnh lại Reg: hkey_local_machine>software>htc>ezsip>vibrationenabled từ 0 thành 1 là nó rung ngay :D. Còn nền home thì để như thế mới hay chứ (Chỉ mỗi ROM của bác Quang là thay được kiểu này). Nếu muốn tùy biến hơn bạn cài thêm CHT vào là muốn thay chỗ nào cũng được

Có bác nào giúp em với! Không hiểu sao up mấy rom gần đây của bác Quang đều không thể sử dụng thanh G trong Opera để search. Em cài thử rom của bác Ân cũng bị lỗi tương tự dù đã format bằng task 29. Các bác giúp với!

Nguyên nhân không có Flash của Camera là do PIN yếu quá. Sau khi xac PIN thi đã có Flash. Chúc bác Quang và gia đình mạnh khỏe !

Chỉnh sửa cuối:
Có bác nào giúp em với! Không hiểu sao up mấy rom gần đây của bác Quang đều không thể sử dụng thanh G trong Opera để search. Em cài thử rom của bác Ân cũng bị lỗi tương tự dù đã format bằng task 29. Các bác giúp với!

Bạn xem lại máy đi, chứ mình vẫn Search không những tốt mà còn rất nhanh đấy!

Rom mới bác ngày 11/11 chạy rất đã ngọt ngào.
- THeo đánh giá của em về các bản rom trước của bác.
- Ổn định, camera nét nhất trong các bản rom của các bác đc đính lên top.
- Nhưng chạy hơi chậm so với các bản rom của các bác khác.

Nhưng bản 11/11 này thì đã nhanh hơn rất nhiều nói chung em test thử 30 phút thì ko gì phàn nàn cho 10/10 bác à. Cám ơn bác đã làm cho anh em 1 bản room chạy ok như vậy. Trước giờ em toàn chạy trên android, nhưng giờ chắc phải chạy WM rom bản 11/11 này mấy ngày cho đã.

Tích hợp Radio vào rom đơn giản mà. Bạn dùng NBHExtract tách rom Chú Quang từ .nbh về dạng .nb (sẽ có 2 file .nb) sau đó bạn xóa file Radio kia đi để lại file 00_OS.nb rồi dùng NBHUltil chuyển về dạng .nbh rồi úp thôi...
Bạn Dũng ơi! Mình đọc rất kỹ cách tách Radio và OS, mình đã tách được nó ra 2 file OS.NB và Radio.nb
Nhưng khi Buil lại thì không có được,tới cái đoạn đặt tên cho OS, mình trọn tên và nơi đặt cái file **.nbh,thì chỉ thấy nó hiện lên OS.nbh_ xong khi ấn OK thì cái file đó biến mất.
Mình đang dùng NBHTOOLS_OLIPRO,làm đúng tất cả hướng dẫn. các bạn làm ơn cho mình hỏi mình làm sai ở chỗ nào mà nó ko tạo được ra cái OS.nbh vậy?
Mình dùng Windows 7 ,64bit không biết nó có ảnh hưởng gi ko? cảm ơn các bạn

Chú Quang đang online kìa , sắp ra bản ROM COM2 mới hả chú \-/ ? Đợi chú từng ngày . Ngày nào cũng vào forum hàng chục lần, tìm bản COM2 mới của chú .

Back