• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

Bạn Dũng ơi! Mình đọc rất kỹ cách tách Radio và OS, mình đã tách được nó ra 2 file OS.NB và Radio.nb
Nhưng khi Buil lại thì không có được,tới cái đoạn đặt tên cho OS, mình trọn tên và nơi đặt cái file **.nbh,thì chỉ thấy nó hiện lên OS.nbh_ xong khi ấn OK thì cái file đó biến mất.
Mình đang dùng NBHTOOLS_OLIPRO,làm đúng tất cả hướng dẫn. các bạn làm ơn cho mình hỏi mình làm sai ở chỗ nào mà nó ko tạo được ra cái OS.nbh vậy?
Mình dùng Windows 7 ,64bit không biết nó có ảnh hưởng gi ko? cảm ơn các bạn

Có lẽ bạn chưa thạo sử dụng NBHTOOL của Olipro mà thôi.
Tool này tách và tạo nbh rất tốt đấy.

Chú Quang đang online kìa , sắp ra bản ROM COM2 mới hả chú \-/ ? Đợi chú từng ngày . Ngày nào cũng vào forum hàng chục lần, tìm bản COM2 mới của chú .

COM2 đâu có Build mới nào xuất hiện đâu mà làm bản mới hả cháu?
Người ta đang chôn dần COM2 đi rồi. :D

đầu tiên mình up bản V67 vào Opera mở 8 tab không vấn đề gì, sau đó up bản V68 rồi quay lại bản V67 thì lại bị lỗi "out of memory" thực sự là hơi khó chịu với cái lỗi này vì không mở được thêm nhiều tab và cứ trang nào nhiều ảnh là nó load không hết và báo lỗi. Không biết ai khắc phục được lỗi này không?

các bác giúp đỡ em vấn đề này nha.em muốn up bản rom này,vậy sau khi up thì có trở về rom gốc dc kg.em chưa up rom cho hd2 nên kg biết.thank mấy bác nhiều.

các bác giúp đỡ em vấn đề này nha.em muốn up bản rom này,vậy sau khi up thì có trở về rom gốc dc kg.em chưa up rom cho hd2 nên kg biết.thank mấy bác nhiều.

Đã có 1 số Topic hướng dẫn Up ROM do các Mod. viết rất tỷ mỷ.
Nếu hiểu rõ cách làm thì Up ROM này hay ROM khác và trở về ROM gốc đều có thể được, miễn là bạn hiểu và thạo các khái niệm sau:
- HSPL
- Up ROM bằng thẻ nhớ
- Tải về sẵn bản ROM gốc.

Bác quang ơi ko phải cháu ko thạo,nó trông dễ và đơn giản thế làm gì đến mức cháu ko biết click mấy phát, cháu nghĩ no ko Buil được trên win7 hay sao á! Mà may quá, chịu khó đọc lại mấy bài Chú viết từ trước nên với được cái này nó trông đơn giản mà Buil lại ngon lành hơn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?6154-DUMP-VÀ-BUILD-ROM-CHO-DÒNG-HTC-HERMES-(TYTN)
Cháu dùng cái NBH Tool v1.1 may quá làm ngon lành.Cảm ơn chú thêm lần nữa :))

COM2 đâu có Build mới nào xuất hiện đâu mà làm bản mới hả cháu?
Người ta đang chôn dần COM2 đi rồi. :D

Chú ơi, đâu nhất thiết là phải có buid mới. Nếu có thời gian chú có thể chỉnh sửa update các thành phần kèm ROM, hoàn thiện, cải tiến giao diện...để thành bản mới là tụi cháu mừng hết lớn rồi . Cứ 3 -4 ngày không có ROM up người nó bức rức lắm ạ.:D

Bác ơi sao bác ko tích hợp CHT 2.0 vào Rom luôn .Em thấy cái CHT 2.0 đẹp wa . Bác có ko cho em xin cái đó nhe .Cho em hỏi luôn có soft muốn làm trong suốt cái taskbar và thanh menu bên dưới

e cũng bị y chang.(chắc tại do win7 64bit nó khó chịu với mấy cái tool này) ghét quá e chả tách tiếc gì. cứ down đúng bản rom radio mà Bác Quang đã nêu ở trên bài post#1(e dùng cái này(version 2.10.50.28_2-KR) vì e xài mobi). Về thấy có file uprom, e nhấp đôi up rom vô lun như bình thường. sau khi nó up thành công thì khởi động lại thấy vô rom của Bác Quang như bình thường và radio version đã thay đổi. hehe. E nghĩ ngày xưa phải tách ra là do file uprom chưa hoàn chỉnh hay sao ấy. h e up rom nào của bác Quang xong thì lại lấy file rom radio đó ra up thêm vô cái nữa là okie. Bạn cứ thử đi nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang ơi em không thấy Link để down phiên bản 1.5b!
Bác xem lại giúp em cái!
Thank Bác nhiều!

Chú Quang ơi cho cháu hỏi, giờ cháu có cái Os.NBH(tách từ rom của chú ra)giờ cũng cái NBH tool đó, nó cho phép mình chuyển từ NB qua NBH,cháu cắm cái bản Radio 2.12.xx.xxx vào đó luôn để tạo thành 1 file RUU_signed.NBH.Như vậy có được không ạ?Để tạo thành luôn 1 bản rom có sẵn radio đỡ phải u làm 2 lần

Chú Quang ơi cho cháu hỏi, giờ cháu có cái Os.NBH(tách từ rom của chú ra)giờ cũng cái NBH tool đó, nó cho phép mình chuyển từ NB qua NBH,cháu cắm cái bản Radio 2.12.xx.xxx vào đó luôn để tạo thành 1 file RUU_signed.NBH.Như vậy có được không ạ?Để tạo thành luôn 1 bản rom có sẵn radio đỡ phải u làm 2 lần

Tất nhiên là được, OS.nb + Radio khác thành ROM khác đem up là tốt.

Anh cho em hỏi em cài bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V68 - HTC HD2 (Leo) hôm 9/11. Nhưng thấy bắt sóng wifi yếu wa' với cả em cài bản android Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21 xong xuôi hết rồi nhưng khi khởi động lại android thì không thấy chỗ chọn boot android hay wm. Mong anh hướng dẫn cách cho em. thanks

Bác Quang cho em xin phần mềm download youtube trên HD2 với,Các cao thủ nào có gửi mình nhé.mình cảm ơn nhiều!

Anh cho em hỏi em cài bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V68 - HTC HD2 (Leo) hôm 9/11. Nhưng thấy bắt sóng wifi yếu wa' với cả em cài bản android Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21 xong xuôi hết rồi nhưng khi khởi động lại android thì không thấy chỗ chọn boot android hay wm. Mong anh hướng dẫn cách cho em. thanks

Cài cái này vào WM thì sẽ giải quyết vấn đề của bạn:D

chú ơi con cài cái CHT v1.8 và CHTEditor vào rồi bây giờ con remove nó đi nó bị lỗi treo màn hình khi vào home,vào start thì đc nhưng vào màn hình home thì bị treo ở màn hình start,chú có cách nào giúp con với!

e cài game ở ngoài 1 cửa hàng,bữa bấm bậy bạ làm xóa 1 phần mềm chạy game,game và từ điển..mấy cái cài linh tinh trong đó ko mở duoc,bác nào có software giúp chạy game chỉ e với...e thanks nhiều =D>

Back