• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Xin cho em hopir cái nha các bro.
Nếu chúng ta vh pm xong rồi,muốn đưa tên tác giả vh vào trong pm đó như các bậc đàn anh đã làm thì lmaf như thế nào vậy.Thank các bro nhiều

Xin cho em hopir cái nha các bro.
Nếu chúng ta vh pm xong rồi,muốn đưa tên tác giả vh vào trong pm đó như các bậc đàn anh đã làm thì lmaf như thế nào vậy.Thank các bro nhiều

Bạn chỉ cần chỉnh sửa trong phần About thêm tên của mình vào là OK thôi.:D

THANK BRO NHIỀU.MỚI TẬP TÀNH VH NÊN CÒN NHIỀU ĐIỀU CẦN CÁC BRO CHỈ GIÁO

THANK BRO NHIỀU.MỚI TẬP TÀNH VH NÊN CÒN NHIỀU ĐIỀU CẦN CÁC BRO CHỈ GIÁO

Bạn thật sự yêu công việc này, cứ vào Topic Hướng dẫn VH anh em sẽ giúp bạn. Hy vọng có ngày bạn sẽ trở thành Thành viên của SymPViet. Chúc bạn sẽ thành công ở lĩnh vực này.=D>=D>=D>

Anh MinhThang ơi em dùng siêu dịch 1.61 của bro nguoiqualoicu thấy rất hay.
Nhưng có điều em quá dốt về mã hex nên dịch cũng tệ.
Nay em xin bro MT chỉ em cách đọc mã hex.
Ah quên nữa em chỉ dịch được các file rcs trong thư mục system không ah.Nếu như em dịch theo cách đó thì khi muốn đưa pm mà em đã dịch lên web để chia sẽ cho các mem thì phải dùng cách nào?
Sẳn tiện bro MT cho em hỏi about cảu pm nằm ở chỗ nào trên máy đt để em biết còn đưa tên em vào đó nữa:D.Thank bro trước

Anh MinhThang ơi em dùng siêu dịch 1.61 của bro nguoiqualoicu thấy rất hay.
Nhưng có điều em quá dốt về mã hex nên dịch cũng tệ.
Nay em xin bro MT chỉ em cách đọc mã hex.
Ah quên nữa em chỉ dịch được các file rcs trong thư mục system không ah.Nếu như em dịch theo cách đó thì khi muốn đưa pm mà em đã dịch lên web để chia sẽ cho các mem thì phải dùng cách nào?
Sẳn tiện bro MT cho em hỏi about cảu pm nằm ở chỗ nào trên máy đt để em biết còn đưa tên em vào đó nữa:D.Thank bro trước

Em làm trên 7610 hả? Anh tưởng trên V3 thật ra anh không làm trên V2 nên không biết các Pm nó có file nằm ở đâu, lúc truớc anh có thử trên N70, nhưng lại dùng MobiHex chứ không dùng Sd như em, Phần thông tin đa phần là nó nằm chung trong rsc đó em. Em muốn biết rõ nhất thì hỏi SM KJR, vì KJR cũng đã làm trên 7610, hoặc các bạn cũng Vh bên V2. V3 thì anh sẵn lòng giúp em.:D

Hĩ thank bro lần nữa.Dạo này không hiểu vì sao bro KJR ít thấy online quá.Nên chẳng biết sao để thọ giáo vấn đề vh trên cây súng 7610 của em nữa.
Mới tập tành vh nên rất ham muốn:p.Mà em dùng siêu dịch để dịch pm thì khi em chọn ngay mã hex đó em bấm nút giữa hiện lên khung nhập tên cần sữa, và em đã đổi tên nó bằng cách paste 1 từ mà em đã gõ bằng tv trước đó thì thấy không hiện lên tv trong mã hex,lại còn bị tình trạng chọn pm đó thì bị văng ra nữa.Xin bro MT chỉ em nha

Hĩ thank bro lần nữa.Dạo này không hiểu vì sao bro KJR ít thấy online quá.Nên chẳng biết sao để thọ giáo vấn đề vh trên cây súng 7610 của em nữa.
Mới tập tành vh nên rất ham muốn:p.Mà em dùng siêu dịch để dịch pm thì khi em chọn ngay mã hex đó em bấm nút giữa hiện lên khung nhập tên cần sữa, và em đã đổi tên nó bằng cách paste 1 từ mà em đã gõ bằng tv trước đó thì thấy không hiện lên tv trong mã hex,lại còn bị tình trạng chọn pm đó thì bị văng ra nữa.Xin bro MT chỉ em nha

Em xem bài này nhé tuy của V3 nhưng V2 cũng tưong tự như vậy, KJR bận công việc vài ngày nữa mới lên đuợc. Đọc kỹ thông tin rất có lợi cho em đó.

http://pdaviet.net/showpost.php?p=469593&postcount=202

Có gì bạn cứ hỏi đi nhé, KJR có mặt nè. Nếu làm trên 7610 thì bạn nên làm theo hướng dẫn theo link trên của a MT đã dẫn, tuy nhiên ngay phần dùng vntelex để gõ chữ thì bạn nên dùng bộ gõ Unikey của anhtamhcm up bên S60 Việt hóa, mình test rồi, thấy việc VH rất đơn giản.

Lỗi sau khi VH ko hiện lên tiếng Việt là do bạn chưa chọn Lưu (chú ý chức năng Sao lưu khác Lưu trên bản SD việt hóa nhé, bạn phải chọn Lưu mới được), lỗi VH xong văng là do bạn đã đụng vào các string nó ko cho bạn VH.

Phần About thường nằm chung trong rsc luôn, cá biệt nằm nơi khác nhưng cũng hạn hữu lắm bạn à.

Vâng,thank bro KJR đã chỉ
Nay em muốn biết thêm về đóng gói file sis cho pm đã vh thì bằng cách nào(đã có sisboom trên mobile rồi) Ah bro KJR chỉ cách sử dụng nhá.:-/

Các bro ơi xin chỉ em cách tạo pinda trên đt với nha.
Dùng pm nào,và xin hướng dẫn cách tạok pin chi tiết vơi nha các bro

Vâng,thank bro KJR đã chỉ
Nay em muốn biết thêm về đóng gói file sis cho pm đã vh thì bằng cách nào(đã có sisboom trên mobile rồi) Ah bro KJR chỉ cách sử dụng nhá.:-/

Đóng gói file thì mình dùng SmartSis hoặc Sisware (cài trên PC), sisboom thì dùng cho S60v2 mà, cũng có bài hướng dẫn của anhtamhcm tại đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=438898&postcount=2

Các bro ơi xin chỉ em cách tạo pinda trên đt với nha.
Dùng pm nào,và xin hướng dẫn cách tạok pin chi tiết vơi nha các bro

Ko hiểu câu hỏi của bạn lắm, tạo pin là thế nào ta :-?

Đúng rồi đây các bro ah.Cái em tìm chính là BinPDA.exe.
Nhưng nay em đã tìm được pm này rồi.dẫu sao cũng thank các bro nhiều.
Ah quên nữa cho em hỏi cái nữa nha các bro.
1: em sử dụng siêu dịch của bro nguoiqualoicu dịch nhưng không tài nào dịch sang tiếng việt có dấu được cả mặc dù em có dùng bộ tv của tiền bối kawaguchi rồi.Em chỉ dịch được tv không dấu được mà thôi.Hiện dịch tv không dấu thì em thấy dùng xplore là tiện nhất.
2: Lúc trước dùng bản sisboom 2.00.(tiếng anh).Nay em tìm được bản sisboom 3.00 của bro anhtamhcm dịch,nhưng không hiểu sao em intall ra máy thì được.Nhưng khi vào sisboom thì hiện lên giao diện cảu sisboom 3.00 này rồi sau đó là dòng chữ erro loadding....... rồi văng ra ngoài luôn.:-??
Xin các đàn anh chỉ dạy cho em thêm .thank

Đúng rồi đây các bro ah.Cái em tìm chính là BinPDA.exe.
Nhưng nay em đã tìm được pm này rồi.dẫu sao cũng thank các bro nhiều.
Ah quên nữa cho em hỏi cái nữa nha các bro.
1: em sử dụng siêu dịch của bro nguoiqualoicu dịch nhưng không tài nào dịch sang tiếng việt có dấu được cả mặc dù em có dùng bộ tv của tiền bối kawaguchi rồi.Em chỉ dịch được tv không dấu được mà thôi.Hiện dịch tv không dấu thì em thấy dùng xplore là tiện nhất.
2: Lúc trước dùng bản sisboom 2.00.(tiếng anh).Nay em tìm được bản sisboom 3.00 của bro anhtamhcm dịch,nhưng không hiểu sao em intall ra máy thì được.Nhưng khi vào sisboom thì hiện lên giao diện cảu sisboom 3.00 này rồi sau đó là dòng chữ erro loadding....... rồi văng ra ngoài luôn.:-??
Xin các đàn anh chỉ dạy cho em thêm .thank
Vấn đề bạn hỏi thì bạn có thể qua S60 để hỏi nhé! A e bên này ko dùng nên ko biết hướng dẫn đâu :) Mình thì ko dùng sisboom và chỉ dùng Siêu dịch bản 1.4 thôi :)

Híc :(>Tại em nghe anh MT bảo KJR có dịch trên 7610 rồi nên em cần tham khảo cách dịch của anh.Anh có thể cho em xin bộ pm dùng để vh trên 7610 được không vậy,sẳn tiện anh hướng dẫn em thêm tí síu nha.
Còn vấn đề này nữa các bro ơi,em đã tạo được PinPDA theo ý mình rồi nhưng khi copy vào pm khác mà em đã vh thử nghiệm có đóng gói bằng sisboom luôn nhưng khi em intall thử thì không thấy hiện pinPDA mà em đã copy vào,:-/

Back